Ipa àjàkálẹ̀ àrùn COVID-19 lórí iṣẹ́ ìròyìn

Lát'ọwọ́ Wikipedia, ìwé ìmọ̀ ọ̀fẹ́

Àdàkọ:Use mdy dates

Àjàkálẹ̀ àrùn Covid-19 kọjá ọ̀rọ̀ ẹ̀fẹ̀, ipa tó burú jáì ló ní lórí iṣẹ́ ìròyìn, pàápàá jù lọ àwọn àwọn oníṣẹ́ ìròyìn káàkiri gbogbo àgbáyé. Ọ̀pọ̀lọpọ̀ àwọn ìwé-ìròyìn abẹ́lé ni Covid-19 ti ṣe àkóbá fún, nípa mímú wọn pàdánù owó ìpolówó-ọjà. Ọ̀pọ̀ nínú àwọn oníṣẹ́ ìròyìn ló pàdánù iṣẹ́, tí àwọn ilé-iṣẹ́ ìwé-ìròyìn mìíràn kógbá wọlé.[1][2] Púpọ̀ nínú àwọn ìwé-ìròyìn paywalls ló ṣe àdínkù àwọn ibi tí wọ́n lè ṣe àwárí wá ìròyìn nípa Covid-19 dé.[3][4] Àwọn oníṣẹ́ ìròyìn ti ṣíṣe takuntakun láti ṣe ìròyìn tó pójú owó láti tako àwọn ìròyìn òfegè nípa àjàkálẹ̀ àrùn Covid-19, àwọn ìròyìn nípa ètò ìlera àti àwọn ìròyìn adárayá láti lè jẹ́ kí àwọn ènìyàn lè borí ipa burúkú àrùn náà.[5]

Àwọn Ìtọ́kasí[àtúnṣe | àtúnṣe àmìọ̀rọ̀]