Oníṣe:Adewale Olagunju
Ìrísí
Gẹ́gẹ́ bí Yorùbá ìbílẹ̀ àti ọmọ tó nífẹ̀ẹ́ sí àṣà wa, mo ti ya ara mi sọ́tọ̀ láti gbé èdè àti àṣà Yorùbá wa lékè sókè nípa títọ́jú rẹ̀ lórí ayélujára.
Ọkàn mi dùn sí ìtàn Yorùbá àti eré ìdárayá, mo sì gbàgbọ́ pé gbogbo ìtàn, gbogbo àṣà, àti gbogbo ọgbọ́n àṣà wa yẹ kó wà lórí kọ̀mpútà fún àgbáyé láti mọ̀. Nípa kíkọ̀wé àti ìròyìn, mo fẹ́ so ìgbàanì àti òde òní pọ̀, kí àṣà wa lè máa gbòòrò lórí ayélujára.
Níbí lórí Wikipedia Yorùbá, mo ń ṣiṣẹ́ láti mú kí ìmọ̀ wa pọ̀ sí i, pàápàá nínú àwọn ẹka ìtàn, àṣà, àti eré ìdárayá. Èrò mi rọrùn: láti mú kí àṣà àti èdè Yorùbá wà fún àwọn ìran lónìí àti ti ìwájú lágbàáyé.