Jump to content

Ìfèdèṣeré

Lát'ọwọ́ Wikipedia, ìwé ìmọ̀ ọ̀fẹ́
(Àtúnjúwe láti ÌFÈDÈṢERÉ)

Ìfèdèṣeré jẹ́ ọ̀nà kan tí àwọn Yorùbá má ń gbà láti kọ́ ọmọdé lédè, kí ẹnu wọ́n ó le dá sáká níbi èdè pípé. Àwọn ọmọdé ka Ìfèdèṣeré yìí sí eré tí wọ́n sì má ń kó ara jọ láti ṣe eré náà nígbà tí ọwọ́ wọn bá dilẹ̀. Ẹ jẹ́ kí á wo díẹ̀ nínú àwọn Ìfèdèṣeré tí àwọn ọmọdé sáábà má ń lò.

Ìfèdèṣeré- Ká múgbá lámù

[àtúnṣe | àtúnṣe àmìọ̀rọ̀]

Ká mú'gbá lámù ká fi dámù ó dení

Ká mú'gbá lámù ká fi dámù ó dèjì

Ká mú'gbá lámù ká fi dámù ó dẹ̀ta

Ká mú'gbá lámù ká fi dámù ó dẹ̀rin

Ká mú'gbá lámù ká fi dámù ó dàrún

Ká mú'gbá lámù ká fi dámù ó dẹ̀fà

Ká mú'gbá lámù ká fi dámù ó dèje

Ká mú'gbá lámù ká fi dámù ó dẹ̀jọ

Ká mú'gbá lámù ká fi dámù ó dẹ́sán

Ká mú'gbá lámù ká fi dámù ó dẹ́wá.

Ìfèdèṣeré tokínní tokéjì

[àtúnṣe | àtúnṣe àmìọ̀rọ̀]

Tokínní, tokéjì, toǹtorígí

ẹ̀wà làá jẹ sùn

Òyìnbó di kàtàkítí-ní-kandí pí

láá làá mi loolo - ẹ̀bá.

Àwọn ìtọ́kasí

[àtúnṣe | àtúnṣe àmìọ̀rọ̀]