Ìfẹ́ àìlẹ́gbẹ́

Lát'ọwọ́ Wikipedia, ìwé ìmọ̀ ọ̀fẹ́
Ìfẹ́ òbí sí ọmọ jẹ́ ọ̀kan lára àwọn àpẹẹrẹ ìfẹ́ àìlẹ́gbẹ́

Ìfẹ́ àìlẹ́gbẹ́ jẹ́ ìfẹ́ tí kò ní gbèdéke, tàbí tí kò ní àní-àní. Ọ̀pọ̀lọpọ̀ ènìyàn ní ó ní ìtumò tí wón fún ìfẹ́ àìlẹ́gbẹ́, ṣùgbọ́n ọ̀pọ̀ gbàgbọ́ pé ó jẹ́ ìfẹ́ tí kò ní gbèdéke tí kò sì lẹ yí padà lábé oun tí ó bá wù kí ó ṣẹlẹ̀.

Gẹ́gẹ́ bí ìgbàgbọ́ àwọn Ẹ̀lẹ́sìn Krístì gbàgbọ́ pé ìfẹ́ àìlẹ́gbẹ́ jẹ́ ọ̀kan nínú àwọn ìfẹ́ mẹ́rin tí ó wà; Ìfẹ́ láàrin àwọn ẹbí, Ìfẹ́ láàrin ọ̀rẹ́, ìfẹ́ ìbálòpọ̀, àti ìfẹ́ àìlẹ́gbẹ́.[1]

Àwọn Ìtókasí[àtúnṣe | àtúnṣe àmìọ̀rọ̀]

  1. Lewis, C. S. (1960). The Four Loves. Ireland: Harvest Books. ISBN 0-15-632930-1.