Eba

Lát'ọwọ́ Wikipedia, ìwé ìmọ̀ ọ̀fẹ́
Jump to navigation Jump to search

Ẹ̀bà jẹ́ óúnjẹ ní ilẹ̀ Yorùbá àti àwọn ẹ̀yà míràn tó yí wọn ká.Ẹ̀bà nínú àwọn ẹ̀yà óúnjẹ tí a mọ̀ sí òkèlè ní èdè Yorùbá, (Swallow) ní èdè Gẹ̀ẹ́sì. Àwọn Yorùbá àti àwọn ẹ̀yà míràn tó yí wọn ká fẹ́ràn ẹ̀bà pàápàá jùlọ àwọn àgbàlagbà nítorí wípé ó ma ń tètè yóni, kìí sì í tètè dà nínú ẹni,ẹ̀bà kìí ṣe óúnjẹ tí ń gbani lákòókò tàbí fúni ní wàhálà láti pípèsè tàbí jíjẹ. Ṣíṣe Ẹ̀bà aàrí ni wọ́n ma ń fi tẹ́bà, nígbàtí wọ́n yọ gaàrí látara ẹẹ̀gẹ́tàbí pákí tàbí gbágùúdá tí a lọ̀, tí a sìfún omi inú rẹ̀ gbẹ ṣe.[1]

Àwọn ìtọ́ka sí[àtúnṣe | àtúnṣe àmìọ̀rọ̀]

  1. "What is Eba - How to Prepare Garri". All Nigerian Foods. Retrieved 2019-01-10.