Jump to content

Òjò

Lát'ọwọ́ Wikipedia, ìwé ìmọ̀ ọ̀fẹ́
Ọ̀jọ̀ líle ń rò lórí òrùlé

Òjò jẹ́ omi tí ó ń rọ̀ láti sánmọ̀, tí ó ṣì ń di omi ní orí ilẹ̀. Ọ̀pọ̀lọpọ̀ àǹfààní ni omi tí ó ń sọ̀kalẹ̀ yí ń ṣe fún ọmọ ènìyàn, lára rẹ̀ ni a ti ń pèsè iná mọ̀nàmọ́má, ó wúlò nínú ilé, ó wúlò fún mímu, ìdáná àti ìtọ́jú oúnjẹ, ó wúlò fún ìwẹ̀, àti bẹẹ bẹẹ lọ. Síwájú sí, omi òjò tún wúlò fún ìdàgbàsókè àwọn ǹkan ọ̀gbìn wá gbogbo.[1]

Àwọn Ìtókasí[àtúnṣe | àtúnṣe àmìọ̀rọ̀]

  1. "HOW RAINFALL AFFECTS CROP HEALTH". Sigfox 0G Technology. September 11, 2018. Retrieved January 8, 2023.