Open Fránsì

Lát'ọwọ́ Wikipedia, ìwé ìmọ̀ ọ̀fẹ́


Pápá iṣeré Roland Garros, ní ọdún 2007.

Ìdíje French Open(Ṣíṣí Faransé) (Faransé: Internationaux de France de Tennis), tí a tún mọ̀ sí Roland-Garros (Faransé: [ʁɔlɑ̃ ɡaʁos]), jẹ́ gbajúgbajà ìdíje bọ́ọ̀lù Orí pápá Alámọ̀ tennis tournament tí ó máa ń wáyé láàárín ọ̀sẹ̀ méjì ní pápá ìṣeré Stade Roland-Garros Ní ìpínlẹ̀ Paris, ní orílẹ̀-èdè Faransé, ní òpin oṣù karùn-ún ọdọọdún. Bí ó tilẹ̀ jẹ́ pé ìdíje náà máa ń wáyé gẹ́gẹ́ bí àlàkalẹ̀ láàrin oṣù karùn-ún sí oṣù kẹfà, àwọn ìgbà kan wà tí kò wáyé ní ìgbà náà fún àwọn ìdí bí í:

  • Àwọn ìdíje ọdún 1946 àti ọdún 1947 wáyé ní oṣù keje lẹyìn ìdíje Wimbledon àti ràlẹ̀rálẹ̀ ohun àgbáyé keta aftermath of World War II;
  • Ti ọdún 2020 wáyé ní òpin oṣù kesàn-án leyin ìdíje US Open nítorí àrùn COVID-19 pandemic;
  • Ti ọdún 2021 yìí náà jẹ́ sísún síwájú nítorí àrùn yìí bákan náà fún bí ọ̀sẹ̀ kan.

Ìdíje yìí àti pápá ìṣeré rẹ̀ ni wọ́n fi sọrí Roland Garros tí ó jẹ́ onímọ̀ nípa ọkọ̀ òfurufú. Ìdíje French Open jẹ́ gbóògì láàrin àwọn ìdíje orí pápá Alámọ̀ lágbàáyé. Òun ni ó ṣe ipò Kejì nínú mẹ́rin tí ó jẹ́ pàtàkì bíi irú rẹ̀. Àwọn mẹ́ta yòókù ni ìdíje Australian Open, Wimbledon, atì Ìdíje US Open. Ìdíje French Open nìkan ni ìdíje pàtàkì tí wọ́n ń ṣe ni orí Amọ̀. Títí di ọdún 1975, ìdíje yìí nìkan ni wọn ò tíì ma gbá ní Orí pápá oníkoríko. Nínú àláálẹ̀ méjèèje tí wọ́n fi ń mọ ìdíje tí ó yanrantí, ìdíje French Open yìí ni wón lérò pé ó gba agbára jùlọ.

Itokasi[àtúnṣe | àtúnṣe àmìọ̀rọ̀]