Sin Tax

Lát'ọwọ́ Wikipedia, ìwé ìmọ̀ ọ̀fẹ́

Owó-orí ẹ̀ṣẹ̀ jẹ́ owó-orí tí a fúnni fún àwọn akitiyan tí a san ní pàtó lórí àwọn ẹrù kan tí a rò pé ó léwu sí àwùjọ àti àwọn ẹni-kọ̀ọ̀kan, gẹ́gẹ́ bí ọtí, tábà, oògùn, àwọn adùn lílá, àwọn ohun mímu, àwọn oúnjẹ yára, kọ́fì, ṣúgà, ayò, àti àwọn àwòrán ìwòkuwò.[1] Ní ìdákejì sí àwọn owó-orí Pigovia, èyítí ó ní láti sanwó fún ìbàjẹ́ sí àwùjọ tí ó fà nípasẹ̀ àwọn ọjà wọ̀nyí, àwọn owó-orí ẹ̀ṣẹ̀ ni a lò láti mu iye owó pọ̀ si ní ìgbìyànjú láti dínkù ìbéèrè fún àwọn ọjà yìí, tàbí àìṣe pé, láti mú kí ó wá àwọn orísun titun tí owó yóò fi wọlé. Àlèkun owó-orí ẹ̀ṣẹ̀ nígbà gbogbo jẹ́ olókìkí díẹ̀ síi ju àfikún àwọn owó-orí mìíràn lọ. Bí ó ti wù kí ó rí, àwọn owó orí wọ̀nyí ti sábà máa ń ṣàríwísí fún dídi àwọn òtòṣì lẹ́rù tí wọ́n sì ń san owó orí fún àwọn tí wọ́n gbẹ́kẹ̀ lé nípa ti ara àti ti ọpọlọ.

Àwọn Ìtọ́ka Sí[àtúnṣe | àtúnṣe àmìọ̀rọ̀]

  1. Staahl, Derek (21 April 2017). "Bill would block porn on new phones, computers unless consumers pay a tax". AZfamily.com. http://www.azfamily.com/story/35195078/bill-would-block-porn-on-new-phones-computers-unless-consumers-pay-a-tax.