Òfin ìṣèfà àgbálá-ayé Newton

Ọ̀nàìṣiṣẹ́ òfin ìṣèfà àgbàlá-ayé Newton; ojúàmì ìkójọ m1 kan fa ojúàmì ìkójọ m2 míràn mọ́ra pẹ̀lú agbárá F2 kan tó ní ìbámu mọ́ ọ̀pọ̀ àwọn ìkójọ méjéèjì àti ìbámu òdì mọ́ ìlọ́poméjì ìjìnnà (r) tó wà ní àrin wọn. Bóṣewù kí àwọn ìkójọ tàbí ìjìnnà ó jẹ́, ìtóbi àwọn iye |F1| àti |F2| yíò jẹ́ dídọ́gba ní gbogbo ìgbà. G ni gravitational constant.
Òfin ìṣèfà àgbálá-ayé Newton
![]() |
Àyọkà yìí tàbí apá rẹ̀ únfẹ́ àtúnṣe sí. Ẹ le fẹ̀ jù báyìí lọ tàbí kí ẹ ṣàtúnṣe rẹ̀ lọ́nà tí yíò mu kúnrẹ́rẹ́. Ẹ ran Wikipedia lọ́wọ́ láti fẹ̀ẹ́ jù báyìí lọ. |