Jump to content

Ọmọ onílé

Lát'ọwọ́ Wikipedia, ìwé ìmọ̀ ọ̀fẹ́
Àyọkà yìí jẹ mọ́ nípa the type of reptile. Fún ìtumọ́ míràn, ẹ wo: Ọmọ onílé (ìṣojútùú).

Taxonomy not available for Gekkota; please create it automated assistant
Gecko
Temporal range: 110–0 Ma
Albianpresent
Gold dust day gecko
Ìṣètò onísáyẹ́nsì [ e ]
Subgroups

Àdàkọ:Wikispecies Ọmọ onílé tàbí Ọmọnlé tàbí Ọmọọ́lé jẹ́ ẹranko kékeré tí ó ma ń jẹ àwọn kòkòrò àti labalábá, ìrísí rẹ̀ dàbí ti Alángbá. Kò sí ibi tí ọmọnlé kò sí ní orílẹ̀ àgbáyé àyà fi ibi tí wọ́n ń pe ní Antarctica tí ó tutù jùlọ lórilẹ̀ àgbáyé. Ọmọ́ólé jẹ́ ìkan nínú ẹbí ẹranko infraorder. Àwọn agbègbè tí wọ́n jẹ́ agbègbè olóoru tàbí tí ó lọ́ wọ́rọ́ ni ọmọọ́lé ma ń gbé. Wọ́n ma ń gùn tó ìwọ̀n bàtà kan àbọ̀ àti bẹ́ẹ̀ bẹ́ẹ̀ lọ 1.6 to 60 centimetres (0.6 to 23.6 inches).

Ọmọ onílé yàtọ̀ gidi gan láàárín àwọn aláàmù tókù nípa bí wọ́n ṣe ma ń bára wọn sọ̀rọ̀ tí ó yàtọ̀ sí ti àwọn ẹ̀yà wọn tókù. Wọ́n sábà ma ń lo ohùn wọn tí ó ma ń dún bí ìfé. Àwọn ọmọńlé sábà ma ń pariwo tí wọ́n bá ń gura wọn lọ́wọ́. Wọ́n sì ma ń pòṣé nígbà tí wọ́n bá ẹ̀mí wọn bá wà nínú ewu. Nínú ẹbí alaángbá àwọn ni wọ́n ní ẹ̀yà tí ó pọ̀ jùlọ, tí wọ́n tó ẹgbẹ̀rún kan niye. [1]

Àwọn itọ́kasí

[àtúnṣe | àtúnṣe àmìọ̀rọ̀]
  1. "Search results – gecko". Reptile-Database.Reptarium.cz. The Reptile Database.