Jump to content

2023 Nigeria Election

Lát'ọwọ́ Wikipedia, ìwé ìmọ̀ ọ̀fẹ́

Ìbò orílẹ̀-èdè Nàìjíríà ti ọdún 2023 yóò wáyé ní rẹpẹtẹ, ní ọjọ́ karùndínlọ́gbọ̀n oṣù kejì àti ọjọ́ kọkànlá oṣù kẹ́ta ọdún 2023. Ìdìbòyan Ààrẹ àti igbá-kejì Ààrẹ yóò wáyé ní ọjọ́ karùndínlọ́gbọ̀n oṣù kejì, Ààrẹ lọ́wọ́ lọ́wọ́, Muhammad Buhari kò le díje, nítorí gbèdéke àkókò rẹ̀ ti tó.[1] Láfikún, ìdìbòyan àwọn aṣojú-ṣòfin náà yóò wáyé bákan náà ní ọjọ́ kan náà àti àwọn ti ilé-ìgbìmọ̀ aṣòfin. Ní ọjọ́ kọkànlá oṣù kẹ́ta, gómìnà méjìdínlọ́gbọ̀n ni wọn yóò dìbò yàn pẹ̀lú ilé ìgbìmọ̀ aṣòfin ti gbogbo ìpínlẹ̀ mẹ́rìnlélọ́gbọ̀n.[1] Àwọn àfikún ìdìbò gómìnà mẹ́ta yóò wáyé nígbà mìíràn nínú ọdún yìí Pẹ̀lúpẹ̀lú àwọn àtúndì ìbò fún àwọn ìdìbò tí wọ́n ti máa ń ṣètò fún àwọn ìbò tí wọ́n fagilé ní bẹ̀rẹ̀ ọdún yìí.

Àwọn Ìtọ́kasí

[àtúnṣe | àtúnṣe àmìọ̀rọ̀]
  1. 1.0 1.1 Jimoh, Abbas (26 February 2022). "INEC Sets New Dates For 2023 General Elections". Daily Trust. Retrieved 26 February 2022.