John Augustus Otunba Payne

Lát'ọwọ́ Wikipedia, ìwé ìmọ̀ ọ̀fẹ́
Jump to navigation Jump to search

Awon Agbejoro Omo Yoruba

Àwọn Lọ́ọ́yà àkọ́kọ́ ní ilẹ̀ Nàìjíríà tí wọ́n jẹ́ ọmọ Yorùbá. A kọ ọdún tí wọ́n di looya sí òkè orúkọ wọn

Christopher Alexander Sapara Williams[àtúnṣe | àtúnṣe àmìọ̀rọ̀]

O di looya ni 1880

Christopher Alexander Sapará Williams

Òun ni ọmọ Nàìjíríà tí ó kọ́kọ́ di Lọ́ọ́yà

Rotimi Olusola Alade[àtúnṣe | àtúnṣe àmìọ̀rọ̀]

O di loya ni 1892

Rotimi Olusomoha Aládé

John Augustus Otunba Payne[àtúnṣe | àtúnṣe àmìọ̀rọ̀]

O di looya ni 1900

John Augustus Otunba Payne

E.J. Alexander Taylor[àtúnṣe | àtúnṣe àmìọ̀rọ̀]

O di looya ni 1905

E.J. Alexander Taylor

John Akinola Otunba Payne[àtúnṣe | àtúnṣe àmìọ̀rọ̀]

O di looya ni 1909

John Akinọla Òtúnba Payne

Sir Adeyemo Alakija[àtúnṣe | àtúnṣe àmìọ̀rọ̀]

O di looya ni 1910

Sir Adéyẹmọ Alákijà

Olayinka Alakija[àtúnṣe | àtúnṣe àmìọ̀rọ̀]

Won di looya ni 1913 Ọláyímíká Alákijà

Ithiel K Ladipọ Doherty

Olaseeni Moore

E.A. Franklin[àtúnṣe | àtúnṣe àmìọ̀rọ̀]

Won di looya n 1921 E. A Franklin

Alfred Latunde Johnson

E.M.E. Àgbètì

T.A. Dolierty

Adedapo Kayode[àtúnṣe | àtúnṣe àmìọ̀rọ̀]

Won di looya ni 1922

Adédépò Káyọ̀dé

S.H.A. Baptist.

Ayodele Williams[àtúnṣe | àtúnṣe àmìọ̀rọ̀]

Won di looya ni 1923

[Ayọ̀délé Williams ]]

Steven Bánkọ́lé Rhodes

A.O.D. Dòsùnmú

Adébíyí Désàlú

C.A. Harrison Obafemi[àtúnṣe | àtúnṣe àmìọ̀rọ̀]

Won di looya ni 1924

C.A. Harrison Ọbáfẹ́mi

Muhammed Lawal Basil Agusto

A. O. Àbáyọ̀mí

I.O. Caxton Martins

Rufus Adékúnlé Wright

Adégúnlẹ̀ Ṣóẹ̀tán

F.O. Lucas[àtúnṣe | àtúnṣe àmìọ̀rọ̀]

Won di looya ni 1925

F.O. Lucas

A. O. Thomas

Albert Horatus Akíntúndé Doherty

J. Omoniyi Coker[àtúnṣe | àtúnṣe àmìọ̀rọ̀]

Won di looya ni 1926

J. Ọmọliyì Coker

Isaac Kúshìkà Roberts

F. Tátúndé Vincent

John Martins

T.Ekundayo Kusimo Sorinola[àtúnṣe | àtúnṣe àmìọ̀rọ̀]

Won di looya ni 1927

T. Ẹkúndayọ̀ Kusimo Ṣórìnọ́lá

Akínbọ́nà Sólúadé

Samuel Ayodele Thomas[àtúnṣe | àtúnṣe àmìọ̀rọ̀]

Won di looya ni 1928

Samuel Ayọ̀délé Thomas

Frances Edney Euba

Omosanya Adefolu[àtúnṣe | àtúnṣe àmìọ̀rọ̀]

Won di looya ni 1929

Ọmọ́sànyà Adéfólú

Richard Adé-Ẹ̀yọ̀ Doherty

Hezekiah Ajayi Johnson (Alias Onibuwe)

Àlàbá Akéréle

Abiola Akinwumi[àtúnṣe | àtúnṣe àmìọ̀rọ̀]

O di looya ni 1930

Abíọ́lá Akínwùmí

Ogunyemi Ebikunle Ajose[àtúnṣe | àtúnṣe àmìọ̀rọ̀]

O di looya ni 1931

Ògúnyẹmí Ẹbíkúnlé Ajọ́ṣẹ̀

O di looya ni 1933

Olúwọlé Ayọ̀délé Alákijà

O di looya ni 1934

Adébíyí Májẹ́kódùnmí

O di looya ni 1935

Ọlájídé Ọláríbigbé Alákijà

O di looya ni 1936

Akinọlá Adésọ̀gbìn

Won di looya ni 1940

Adélékè Adédoyin

Ladipọ Ọdúnsì

Won di looya ni 1941

Ọladipọ Moore

John Idowu Conred Taylor

Won di looya ni 1942

Christian Adéṣẹ́gun Wilson

[[Ọdúnbákú ]]

Ọlátúndé Balógun


Bọ̀dé Thomas

O di looya ni 1944

Àlàbí Taylor

Won di looya ni 1946

John Adéjùmọ̀ Kester

Funsọ Blaize

Akíntóyè Tẹ́júosó

Ọbáfẹ́mi Awólọ́wọ̀

Won di looya ni 1947

H.O. Davies

Ọlájídé Ṣómólú

S.A. Adéọba

Victor Ìlòrí

C.O. Awóyẹlé

S. Àyìnlá Abina

Rẹ̀mí Fàní-Káyọ̀dé

T.O.S. Benson

L.O. Fádípè

V.A. Déhìmọ̀

G.B.A. Coker

E.A. Caxton-Martins

Won di looya ni 1948

M.O. Oyàmádé

J.O. Kassim

O.A. Akántóyè

A.O. Lawson


Dúró Phillips

Àtàndá Fàtáì-Williams

[O. Akínkúgbé ]]

Abíọ́dún Akéréle

Ayọ̀ Rósìji

M.A. Adésànyà

V.O. Ẹ̀san

Basheer Agusto

Won di looya ni 1949

C.O. Madarikan

A.O. Lápitẹ́

D.O. A. Ògúntóyè

G.S. Sówèmímọ̀

J.O. Beckley

Won di looya ni 1950

Adé Mummey

S.O. Lámbò

Adégbóyèga Adémọ́lá

J.A. Adéfarasìn

S.L. Akíntọ́lá

L.J. Dòsùmú

Isin Shotire

D.M.O. Akínbíyi

C.O. Ògúnbánjọ

A. Òkúbádéjọ.

Ayọ̀ Òkúsàga

Oláyínká Ọlámosu

O.O. Ọmọlolú

H.M. Àllí-Balógun

A.M.A. Akinloyè

A.G.O. Agbaje[àtúnṣe | àtúnṣe àmìọ̀rọ̀]

Won di looya ni 1952

A.G.O. Agbájé

Akinọlá Àgùdù

J.O. Ajíbọ́lá

B. Olówófóyèkù

E.B. Craig

E.O. Ayọ̀ọlá

O. Ajose-Adeogun[àtúnṣe | àtúnṣe àmìọ̀rọ̀]

Won di looya ni 1953

O. Ajọ́sẹ̀-Adéògún

S.A Ògúnkẹ́yẹ

D.O. Coker

[Adéníran Ògúnsànyà ]]

S.L. Dúrósarọ́

[A.R. Bákàrè]]

S.B. Adéwùnmí

Adénẹ́kàn Adémọ́lá

S.D. Adébíyí

Adédàpọ̀ Adérẹ̀mí

A. E. Molajo

O. Ọ̀ráfidíyà

Ayọ̀ Richards

Àdùkẹ́ Moore

E.O. Fákáyòdé

G.B.A. Akínyẹdé

Andrew Ajíbọ́lá

O.B. Akin Olugbade[àtúnṣe | àtúnṣe àmìọ̀rọ̀]

Won di looya ni 1954

O.B. Akin Olúgbadé

A.F.O. Dábírí

S.A. Awólèsì

A. Adésidà

[Kẹ́hìndé Ṣófọlá ]]

Adédòkun Hastrup

J.A. Ọdẹ́kù

Búsàrí Òbísẹ̀san

.A. Fájẹ́misìn

D.O. Ògúndìran

Káyọ̀dé Ẹ̀ṣọ́

Y.A. Jìnádù

S.O. Abudu

B.O. Babalakin[àtúnṣe | àtúnṣe àmìọ̀rọ̀]

Won di looya ni 1959

B.O. Babalákin

Y.O. Àdìó

Ọláyínká Ayọ̀ọlá

Àbáyọ̀mí Olówòfóyèkù

Looya akoko ni ile Naijiria[àtúnṣe | àtúnṣe àmìọ̀rọ̀]

Lọ́yà àkọ́kọ́ ní ilẹ̀ Nàìjíríà tí ó jẹ́ ọmọ Nàìjíríà ni Williams Alexander Sapara Williams. Ó di agbẹjọ́rò ní odún 1880.

Magistrate akoko ni ile Naijiria[àtúnṣe | àtúnṣe àmìọ̀rọ̀]

Ọmọ Yorùbá nì Májísíréètì kìíní ní ilẹ̀ Nàìjíríà tí ó jẹ́ ọmọ Nàìjíríà ni Sir Olumuyiwa Jibalaru. Ọdún 1938 ni ó di Majísíréètì yìí.

High Court Judge akoko ni ile Naijiria[àtúnṣe | àtúnṣe àmìọ̀rọ̀]

Sir Olumuyiwa Jibalaru ni ọmọ Nàìjíríà kìíní tí yoo di adájọ́ ilé-ẹjọ́ kóòtù gíga (High Court of Judge).

Chief Justice akoko ni ile Naijiria[àtúnṣe | àtúnṣe àmìọ̀rọ̀]

Ọmọ Yorùbá ni Ọmọ Nàìjíríà àkọ́kọ́ tí yóò di ‘Chief Justice’ ilẹ̀ Nàìjíríà ni Sir Adétòkunbọ̀ Adémọ́lá. Ọmọ Yorùbá ni Ọmọ-ọba Abẹ́òkúta ni.

Senior Advocate of Nigeria (SAN) akoko ni ile Naijiria[àtúnṣe | àtúnṣe àmìọ̀rọ̀]

Lọ́yà tí ó kọ́kọ́ gba ‘Senior Advocate of Nàìjíríà ‘Chief F.R.A. Williams. Ọmọ Yorùbá ni.

Looya obinrin akoko ni ile Naijiria[àtúnṣe | àtúnṣe àmìọ̀rọ̀]

Lọ́yà obìnrìn àkọ́kọ́ tí ó jẹ́ ọmọ Nàìjíríà tí yóò di adájọ́ ilé ẹjọ́ àgbà (High Court Judge) ní ilẹ̀ Nàìjíríà ni Mrs Modupẹ Ọmọ-Ẹboh tí ó jẹ́ ọmọ Akingbẹhin. Ọmọ Yorùbá ni.

High Court Judge obinrin akoko ni ile Naijiria[àtúnṣe | àtúnṣe àmìọ̀rọ̀]

Lọ́yà obìnrìn àkọ́kọ́ tí ó jẹ́ ọmọ Nàìjíríà tí yóò di adájọ́ ilé ẹjọ́ àgbà (High Court Judge) ní ilẹ̀ Nàìjíríà ni Mrs Modupẹ Ọmọ-Ẹboh tí ó jẹ́ ọmọ Akingbẹhin. Ọmọ Yorùbá ni.

link title