Simi

Lát'ọwọ́ Wikipedia, ìwé ìmọ̀ ọ̀fẹ́
Simi

Simísolá Bọlátitó Kosoko Listen  ; tí a bí ní ọjọ́ mókàndínlógún oṣù kẹrin ọdún 1988), tí a mọ̀ sí Simi, jẹ́ olórin, akọrin, àti òṣèré Nàìjíríà . Ó bẹ̀rẹ̀ iṣẹ́ rẹ̀ gẹ́gẹ́ bí akọrin ihinrere, tí ó sì tú àwo orin àkọ́kọ́ rẹ̀ jáde ní 2008, tí àkọlé rẹ̀ ń jẹ́ Ogaju . Ó tún ṣeré bí ọ̀kan nínú àwọn adájọ́ gíga jùlọ ní àkókò 7 tí ìfihàn TV òrìṣà Nàìjíríà ni ọdún 2022. Ó gba ìdánimọ̀ tí gbogbo ènìyàn ní ọdún 2014 lẹ́hìn ìtúsílẹ̀ “ Tiff ”, orin kan tí a yàn fún Orin Tí ó dara jùlọ ní Headies 2015 . Simi fowó sí ìwé àdéhùn pẹ̀lú Orin X3M ní ọdún 2014, ṣùgbọ́n ó kúrò ni Oṣù Kàrún ọdún 2019 ní a ìpárí tí àdéhùn rẹ̀ . Ó ṣé ifilọlẹ orin kejì rẹ̀ Simisola ní ọjọ́ kẹjọ Oṣù Kẹ̀sán , Ọdún 2017. álbọ́ọ̀mù Omo Charlie Champagne, Vol. 1 tú sílẹ̀ láti ṣe déédéé pẹ̀lú ọjọ́ ìbí ọdún kọkanlelọgbọn ní Oṣù Kẹrin Ọjọ́ mokandinlogun , Ọdun 2019. [1] Ó ṣe ìfìlolẹ̀ Studio Brat ní Oṣù Kàrún ọdún 2019.

A bí Simi ní ọjọ́ mokandinlogun Oṣù Kẹrin ọdún 1988 ní Ojuelegba, àgbègbè Surulere, ní ìpínlẹ̀ Èkó , gẹ́gẹ́ bí ọmọ mẹ́rin tí ó kẹ̀hìn. Nínú ifọrọwanilẹnuwo pẹ̀lú Juliet Ebirim tí ìwé ìròyìn Vanguard, Simi fi hàn pé àwọn òbí rẹ̀ pínyà nígbàtí ó jẹ́ ọmọ ọdún mẹsan . Ó tún ṣe àfihàn pé ó dàgbà bí tomboy .

  1. Àṣìṣe ìtọ́kasí: Invalid <ref> tag; no text was provided for refs named P.M News