Jump to content

Oúnjẹ àwọn ará ilẹ̀ Mali

Lát'ọwọ́ Wikipedia, ìwé ìmọ̀ ọ̀fẹ́

Àdàkọ:Expand French

Jollof rice with vegetables and a boiled egg

Oúnjẹ àwọn ará ilẹ̀ Mali jẹ́ èyí tí ó kó ìrẹsì àti jéró sínú gẹ́gẹ́ bíi àwọn ohun èlò oúnjẹ Mali, àṣà oúnjẹ tó rọ̀gbọ̀kú lórí àwọn irúgbìn.[1][2] Àwọn irúgbìn tí a máa ń pèsè pẹ̀lú àwọn ọbẹ̀ tí a ṣe láti ara àwọn ewébẹ̀ tí ó ṣe é jẹ̀, gẹ́gẹ́ bí spinach, ọ̀dùnkún tàbí baobab, pẹ̀lú ọbẹ̀ tòmátò àti ẹ̀pà. Àwọn oúnjẹ tí a le jẹ pẹ̀lú àwọn ẹran tí a yan gẹ́gẹ́ bíi, ẹran adìẹ, ewúrẹ́, àgùntàn, tàbí ẹran màálù.[1][2]

Oúnjẹ àwọn Malian yàtọ̀ láti ìletò kan sí ìletò mìíràn.[1][2] lára àwọn oúnjẹ ẹkùn ìwọ-oòrùn ilẹ̀ Áfíríkà, àwọn oúnjẹ mìíràn tí wọ́n tún gbajúgbajà ní Mali ni fufu, Dibi, Jollof rice, àti maafe

Àwọn Ìtọ́kasí

[àtúnṣe | àtúnṣe àmìọ̀rọ̀]
  1. 1.0 1.1 1.2 Velton, p. 30.
  2. 2.0 2.1 2.2 Milet, p. 146.

Àdàkọ:Mali topics Àdàkọ:Cuisine of Africa Àdàkọ:Cuisine

Àdàkọ:Authority control