Ìwé Ẹ́srà
Ìrísí
(Àtúnjúwe láti Ìwé Ẹsra)
Ìwé Ẹ́sírà jẹ́ ìwé Bíbélì Mímọ́ tó sọ̀rọ̀ nípa ìpadà ìránṣẹ́ Ọlọ́run, àti àwọn ọwọ́ Júù méjì kan láti Bábílónì padà sí Jerúsálẹ́mù, níbi tí wọ́n ti tún àwùjọ wọn kọ́ padà sí. Ó tún sọ̀rọ̀ nípa bí i Ọlọ́run ṣe ran àwọn ọmọ rẹ̀ tàbí àwọn àyànfẹ́ rẹ̀ lọ́wọ́ borí àwọn ọ̀tá wọn, láti mú ìlérí Rẹ̀ ṣe sí wọn.
Àyọkà yìí tàbí apá rẹ̀ únfẹ́ àtúnṣe sí. Ẹ le fẹ̀ jù báyìí lọ tàbí kí ẹ ṣàtúnṣe rẹ̀ lọ́nà tí yíò mu kúnrẹ́rẹ́. Ẹ ran Wikipedia lọ́wọ́ láti fẹ̀ẹ́ jù báyìí lọ. |