Alfa Belgore

Lát'ọwọ́ Wikipedia, ìwé ìmọ̀ ọ̀fẹ́
Jump to navigation Jump to search

Salihu Modibbo Alfa Belgore

Wọ́n bí Alfa Belgore ní oṣù kẹtàdínlógún, Oṣù Ṣéẹ́rẹ́, 1937 sí ìdílé Fulani ní Ìlọrin, olú-ìlú Ìpínlẹ̀ Kwara, gbùngbùn-àríwá Nàìjíríà. Ó lọ sí Iléẹ̀kọ́ Alákọ̀bẹ́ẹ̀rẹ̀ Òkesúnà bákan náà Iléẹ̀kọ́ Middle kí ó tó tẹ̀síwájú sí Iléẹ̀kọ́ Gírámà Iléṣà níbi tí ó ti gba Ìwé-ẹri Iléẹ̀kọ́ tí Iwọ̀-Oòrùn Áfíríkà ní ọdún 1956. Ó gba oyè BA nínú imọ̀ òfin ní 1963 ó sì kẹ́kọ̀ọ́ fún ọdún kan ní Inner Temple kí ó tó padà sí Nàìjíríà ní ọdún 1964,láti ṣiṣé sin Májísítírètì ní Àríwá Nàìjíríà. Ní ọdún 1986,wọ́n yàn án ni adájọ́ Ilé-ẹjọ́ tí ó gajù ní orílẹ̀èdè Nàìjíríà (Supreme Court of Nigeria). Ó ti di ipò oríṣìíríṣìí ní ẹ̀ká ètò idajọ kí wọ́n tó fi jẹ́ adájọ́ àgbà ní oṣù Agẹmọ, ọdún 2006, ipò yìí ló fẹyìntìn sí ní ọdún 2007.


Itokasi[àtúnṣe | àtúnṣe àmìọ̀rọ̀]