Jump to content

Arárọ̀míre

Lát'ọwọ́ Wikipedia, ìwé ìmọ̀ ọ̀fẹ́
(Àtúnjúwe láti The Figurine)
The Figurine: Araromire
AdaríKunle Afolayan
Olùgbékalẹ̀Golden Effects
Òǹkọ̀wéKemi Adesoye[1]
Asọ̀tànLagbaja
Àwọn òṣèréRamsey Nouah
Omoni Oboli
Kunle Afolayan
Funlola Aofiyebi-Raimi
Tosin Sido
Orin
Wale Waves
Ìyàwòrán sinimáYinka Edward
Olóòtú
  • Kayode Adeleke
  • Steve Sodiya
Ilé-iṣẹ́ fíìmùGolden Effects Studios
Jungle FilmWorks
OlùpínGolden Effects Pictures
Déètì àgbéjáde
  • 6 Oṣù Kejì 2009 (2009-02-06) (IFFR)
  • 2 Oṣù Kẹ̀wá 2009 (2009-10-02) (Nigeria)
Àkókò122 minutes
Orílẹ̀-èdèNigeria
Èdè
  • English
  • Yoruba
Ìnáwó50[2]- 70 million[3]
Owó àrígbàwọlé₦30,000,000 (domestic gross) [4]

The Figurine: Arárọ̀míre jẹ́ eré amóhùn máwòrán tí ójáde ní ọdún 2009 tí Kemi Adesoye kọ, tí Kunle Afolayan ṣàgbéjáde àti atọ́kùn, rẹ̀ tí ó sì tún kópa nínu rẹ̀ gẹ́gẹ́ bí ìkan gbọ̀n. Ramsey Nouah àti Omoni Oboli kópa nínú rẹ̀.

Eré yìí sọ ìtàn àwọn ọ̀ré méjì tí wọ́n rí ère alágbára ní ojúbọ tí wọ́n ti pa tì nínú igbó nígbà tí wọ́n ń ṣàgùnbánirọ̀, tí ìkan nínú wọn gbé ère yìí lọlé. Láìmọ̀ pé ère Arárọ̀míre tí ó maa ń gbé ire fún ènìyàn tí ó bá ri fún ọdún meje pẹlú ìyà ọdún méje míràn tí ó tẹ̀le. Ayé àwọn ọ̀ré méjì yìí bẹ̀ẹ̀rẹ̀ sí ní dára, tí wọ́n sì ń ní ìlọsíwájú àti ìgbéga nínú iṣẹ́ àti okùn òwò wọn. Síbẹ̀síbẹ̀, lẹ́yìn ọdú méje yìí, Gbogbo nkan bẹ̀ẹ̀rẹ̀ sí ní dàrú fún wọn.[5][6]

Àwọn ìtọ́kasí

[àtúnṣe | àtúnṣe àmìọ̀rọ̀]